"Oṣù mẹ́ta sẹ́yìn ni àwọn ajínigbé, tó jí àbúrò Adelabu gbé, tí háyà ilé àmọ́ wọn kò gbé ibẹ̀ títí ọ̀sẹ̀ méjì sẹ́yìn"

📌 Diğer 📰 BBC Yoruba 🕐 2 saat önce
"Oṣù mẹ́ta sẹ́yìn ni àwọn ajínigbé, tó jí àbúrò Adelabu gbé, tí háyà ilé àmọ́ wọn kò gbé ibẹ̀ títí ọ̀sẹ̀ méjì sẹ́yìn"

Kọmísánà fún isẹ òde àti ìgbòkègbodò ọkọ nipinlẹ Oyo, Abdul-Mojeed Mogbonjubola ni ijọba ko ni fi aaye gba ẹnikẹni lati da omi alaafia ipinlẹ Ọyọ ru.

Ìjọba ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ti wó ilé kan tí ó wà ní àdúgbò Lakoun, ìlú Ìbàdàn, lẹ́yìn tí ó di mímọ̀ pé àwọn ajínigbé tí wọ́n jí àbúrò Adebayo Adelabu àti àwọn ọmọ rẹ̀ gbé ni wọ́n ń lò ó. Àwọn aláṣẹ ìpínlẹ̀ náà sọ pé ìgbésẹ̀ yìí jẹ́ àmì ìfẹ́ ọkàn ìjọba láti dènà ìwà ọ̀daràn àti láti fi ẹ̀kọ́ kọ́ àwọn onílé láti máa ṣàyẹ̀wò àwọn tí wọ́n bá ń gba ilé wọn.

Àwọn olùgbé àdúgbò náà sọ pé àwọn ajínigbé náà kò pẹ́ tí wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ sí í gbé ilé náà, èyí tí ó mú kí ó ṣòro fún àwọn aládùúgbò láti fura sí wọn. Ìjọba ti gba ilẹ̀ náà lọ́wọ́ ẹni tó ni ín, wọ́n sì rọ àwọn ará ìlú láti máa ṣọ́ra fún àwọn àlejò tí wọ́n bá ń wọ àdúgbò wọn kí ààbò lè wà ní ìpínlẹ̀ náà.

Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí ṣe pàtàkì nítorí ó fi hàn bí ìjọba ṣe ń gbé ìgbésẹ̀ líle láti dojú kọ àwọn ajínigbé àti bí ó ṣe ń rọ àwọn ará ìlú láti kópa nínú ẹ̀tọ́ ààbò àdúgbò wọn.

📌 Kaynak

Bu özet BBC Yoruba kaynağından otomatik derlenmiştir. Tamamı için orijinal habere gidin.

Orijinal haberi oku →
📱
News AI World — Mobil uygulama
Bu haberleri 45 dilde, anlık çeviriyle cebinde. Erken erişim için Gmail adresini bırak.
← Tüm haberlere dön